ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

F4 แก้วนพเก้า [Ver. Sims] เกาะกระแสซีรี่ย์ F4 Boy over Flower Up!!P.1

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: F4 แก้วนพเก้า [Ver. Sims] เกาะกระแสซีรี่ย์ F4 Boy over Flower Up!!P.1
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 04:22:56 PM »
โห  ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นที่นิยมมากขนาดนี้

พี่กันย์  สู้ๆ ค่ะ 
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

Re: F4 แก้วนพเก้า [Ver. Sims] เกาะกระแสซีรี่ย์ F4 Boy over Flower Up!!P.1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 05:45:01 PM »
คิก น่ารักดีจ้า เดี๋ยวรอดู :icon_idea:ตอนใหม่อีก ชอบๆๆ
     อักษรแต่งสาร   จดจารลงไว้                          มอบหื้อน้องไท้   สรรคำเลือกเฟ้น
ความฮักหนักอก   หยิบยกหื้อเห็น                         แป๋งเป็นค่าวส้อย   ส่งเถิงนุชน้อง
หวังเจ้าหันใจ   หวังให้หันพ้อง                              ส่งค่าวไขบอกเค้า
     เอื้องผึ้งหอมหวาน   พี่ขานบอกเจ้า                   เอื้องผึ้งหวังพึ่งพา
เจ้ายอดมิ่งมิตร   ดวงจิตพี่ยา                               ตึงร่างกายา   ถอดวางหื้อเจ้า
เจ้าแก้วรอมแพง   เช้าแลงคอยเฝ้า                       ถนอมฮักอย่าฮู้ร้าง
     ขอเจ้าแพงนาย   อย่าคลายปล่อยคว้าง             หื้อพี่ว้างดายเดียว
อู้แท้จากใจ   บ่ใช่เพียงเกี้ยว                               กลับเวียงครานี้   จะเตรียมแต่งผ้า
คนใหญ่เจียรจา   มาขอน้องหล้า                          เป็นจอมนาฏนางใหญ่
     เขียนสารฝากแม่ไว้                                     แทนพี่แนบเคียงใกล้ 
นิ่มน้องรอมรอมแพง                                         พี่เฮย ”    

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 08:58:57 AM »
 :icon_evil: :icon_evil:พี่ไม่แจกตัวซิมหรอคะ
บังเอิญช่วงนี้หนูเล่นซิมอยู่ อยากได้จัง
หล่อมั๊กมากๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 04:35:55 PM »
:icon_evil: :icon_evil:พี่ไม่แจกตัวซิมหรอคะ
บังเอิญช่วงนี้หนูเล่นซิมอยู่ อยากได้จัง
หล่อมั๊กมากๆๆๆๆๆ

อ่า ไม่แจกค่ะ แต่ถ้าอยากได้จะลองถามน้องพี่ให้นะคะ เพราะซิมส์พวกนี้น้องสาวพี่เป็นคนทำอ่า
แต่ว่าตอนช่วงนี้คงไม่ได้นะคะ เพราะน้องพี่เพิ่งลบซิมส์ออกไป
จะลงใหม่และเล่นอีกทีก็ช่วงปิดเทอมใหญ่โน่นเลย
ถ้าสนใจเกี่ยวกับซิมส์แนะนำให้ไปสิงบอร์ดนี้เลยค่ะ^^ >>> www.simswonderland.com รับรองเพียบ  อาจไปเจอโทคิกะนีล และแก๊งไซเบอร์ฟอกซ์ที่นั่น หุหุ
(เป็ฯแก๊งค์ซิมส์หนุ่มหล่อที่น้องสาวพี่สร้างเอง ส่วนพี่ไม่ว่างทำขนาดนั้น(แอบไร้ฝีมือด้วยแหละ55+)

ส่วนใครที่รอตอนต่อ ก็รอต่อไปนะคะ ปิดภาคฤดูร้อนโน่นแหละถึงจะต่อค่ะ เพราะผู้กำกับติดเรียน(น้องสาวกันย์เอง) น้องกันย์เป็นผู้กำกับค่ะ^^ ส่วนกันย์เป็นคนเขียนบท55+
มาอีกทีคงเปลี่ยนหน้าตาไปหลายคนเพราะน้องกันย์แก้ไขหน้าตาซิมส์ซะแบบว่าหล่อโฮกกกว่าเดิม (กรี๊ดเอง)

ตัวอย่างซิมส์นีล  ลุคส์ทำศัลยกรรมใหม่ ( ที่ใช้แสดงเป็น ธีรวงศ์+คีรีจักร ในเรื่องนี้นะเอง)

ซิมส์ นิโอ ก็ทำศัยกรรมใหม่ แต่อาจดูไม่ออก เพราะคนนี้หล่ออยู่แล้ว ปรับแค่จมูกนิดนึงมั้ง
คนนี้ที่แสดงเป็นเพลิงประลัยค่ะ

อันนี้แถม ไม่ได้เกี่ยวกะตัวละครใดๆในแก้วนพเก้าเวอร์ซิมส์ทั้งสิ้น แต่อยากโชว์ เพราะเป็นตัวโปรดของน้องกันย์เองแต่กันย์ก็ชอบนะ(เค้าเป็นคู่รักกะนีลอ่ะ55+)
คุณชายโทคิ

คิเงยหน้ามองนีลอ่ะ><
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 04:39:02 PM โดย HpJ »

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 09:06:17 PM »
 :icon_evil: :icon_evil: :icon_evil:
หล่อมากค่ะ
หนูก็เพิ่งจะลบไป   เกมส์มันรวน :icon_twisted: :icon_twisted: :icon_razz: :icon_razz:
เดี๋ยวจะลงใหม่  เห็นซิมหล่อแล้วอดใจไม่ไหว
5555555
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 09:22:35 PM »
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด   :icon_evil:
หล่ออ่ะ  พี่กันย์  มีรอยบากที่หน้าด้วย 
อ๊ายยย  ขอคนตัวจริงๆ อย่างนี้ซักคนเหอะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ ไชยกร

• *
  • 158
  • 0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 10:22:10 PM »
เจ๋งแบบเป้งๆเลยพี่ นี่ซิมส์เวอร์ชั่นไหนอะคะ...

"ยุคลเดช"
  “ถึงเพลิงผลาญไป่ล้าง ชีวัน ถึงนทีบ่บั่น ชีพด้วย ถึงดาบสักร้อยพัน ฉีกร่าง รานฤๅ ถึงบ่ถึงคราวม้วย ดับได้มีฤๅ”
http://my.dek-d.com/07_70407/writer/view.php?id=564006

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 12:35:06 AM »
พี่คะ หนูฝากพี่ถามน้องพี่ทีนะคะว่า
เวบนี้สมัครสมาชิกยากโครตๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แล้วพอเข้าไป จะเข้าไปโหลดตัวซิมตรงไหนคะ
หนูงงสุดๆๆๆ    หาไม่เจอ
สมัครอล้วแต่รอระบบตอบรับยากมากๆๆๆ
ฝากถามหน่อยนะคะ :icon_eek: :icon_eek: :icon_eek:

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 10:29:09 PM »
เจ๋งแบบเป้งๆเลยพี่ นี่ซิมส์เวอร์ชั่นไหนอะคะ...

เวอร์ชั่น2เนี่ยแหละค่ะ^^

พี่คะ หนูฝากพี่ถามน้องพี่ทีนะคะว่า
เวบนี้สมัครสมาชิกยากโครตๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แล้วพอเข้าไป จะเข้าไปโหลดตัวซิมตรงไหนคะ
หนูงงสุดๆๆๆ    หาไม่เจอ
สมัครอล้วแต่รอระบบตอบรับยากมากๆๆๆ
ฝากถามหน่อยนะคะ :icon_eek: :icon_eek: :icon_eek:

ขอบคุณค่ะ

อ่าเว็บนี้แบบว่าเห็ฯน้องเคยบอกนะว่าถ้าจะเข้าห้องโหลดต้องไปโพสทำคะแนนก่อนน่ะค่ะ เพราะว่าต้องสะสมแต้มก่อนกี่แต้มไม่รู้แฮะถึงจะเข้าห้องโหลดได้อ่ะค่ะ แล้วจะโหลดอันไหนต้องดูก่อนอีกทีว่าคะแนนถึงรึเปล่าไม่งั้นก็โหลดไม่ได้ บางอย่างเหมือนต้องเอาเงิน(ในเว็บ)ไปแลกเอานะ ถ้าจำไม่ผิด พี่ไม่ได้เข้านานอ่า ช่วงนี้ไม่เจอน้องเลย เลิกงานกลับมาดึก มันนอนแล้วอ่า
ที่จริงมีเว็บอื่นด้วยนะที่เข้าโหลดได้โดยไม่ต้องสะสมแต้มอ่า เด๋วไว้ถามน้องมาให้นะคะ
แต่เว็บนี้เค้าดีนะ เค้ามีสอนเทคนิคการสร้างซิมส์และเทคนิกการเล่นต่างๆเยอะแยะดี บ้านมีคนเข้าออกตลอดไม่เงียบเหงา

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 02:07:32 PM »
ขอบคุณค่ะ  ที่ให้คำแนะนำนะคะ
ซิมเวบนี้หล่อโฮกกก  สุดๆๆๆ

เดี๋ยวหนุจะรอนะึคะ  ขอบคุณค่ะ
อยากเเต่งซิมหล่อเป็นจังเลย...อิอิ

meakaning137

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 10:41:59 AM »
อยากบอกว่า ภาพสวยมากกกกกกก  น่าเอกดูน่ารักมาก

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 08:38:05 PM »
สนุกจัง  ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมายๆๆๆๆๆๆๆๆ

คลายเคลียด  อยากให้มีอีกหลายๆตอนเลย ;D

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 01:28:43 PM »
สุดยอด :icon_confused:

ออฟไลน์ Nus

• *
  • 270
  • -1
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 04:33:19 PM »
สวยสุดยอดพี่กันย์ ;D