ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ภาพการ์ตูนเกราะกายสิทธิ์ VS การ์ตูนเทพสังวาลย์

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
Re: ภาพการ์ตูนเกราะกายสิทธิ์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 11:49:15 AM »
น่ารักๆๆๆๆๆ :o

ความพยายามสูงงส่งจริงๆ นับถือๆ

ตัวการ์ตูนน่ารักมากมาย แถมมีตั้งเยอะแน่ะ ชอบรายละเอียดของชุดเทพวิตษุวัติจังค่ะ อัญญาณีกับอังคาสด้วย สามคนนี้ชุดราบละเอียดเยอะอ่ะ แต่ก็สามารถจริงๆ

ขอบคุณนะคะ น่ารักมากๆเลย

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
การ์ตูนเทพสังวาลย์--เทพีหยั่งรู้
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:43:38 PM »
ช่วงนี้กำลังบ้า ยอดหญิงตำนานศิลป์ ซิน ยุน บก อย่างแรงค่ะ

ดูแล้วทำให้ มีอารมณ์ที่จะกลับมาวาดการ์ตูนอีกครั้ง อิอิ

ก็เลย วาดการ์ตูนเทพสังวาลย์มาฝากค่ะ

เริ่มจาก เทพีหยั่งรู้ ค่ะ

:icon_idea: :icon_question:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: การ์ตูนเทพสังวาลย์--เทพีหยั่งรู้
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:04:09 PM »
ช่วงนี้กำลังบ้า ยอดหญิงตำนานศิลป์ ซิน ยุน บก อย่างแรงค่ะ

ดูแล้วทำให้ มีอารมณ์ที่จะกลับมาวาดการ์ตูนอีกครั้ง อิอิ

ก็เลย วาดการ์ตูนเทพสังวาลย์มาฝากค่ะ

มันเกี่ยวกันด้วยเหรอ   :icon_mrgreen:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
เทพกาลเวลา @ การ์ตูนเทพสังวาลย์
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:59:32 PM »

จริงๆจะว่าไม่เกี่ยวก็ไม่เกี่ยว จะเกี่ยวก็เกี่ยวนะ อิอิ งงล่ะสิ
คือพีดูเรื่องนีแล้ว ประทับใจมากเค้าถ่ายทอดออกมาละเอียดอ่อนมากเกี่ยวภาพวาดที่แต่ละภาพ
พอดูแล้วก็เกิดแรงบันดาลใจทำให้มีอารฒณ์กลับมาวาดรูปอีกครั้งแม้ว่าจะเป็นรูปการ์ตูนก็ตาม
สำหรับเซ็ตเทพสังวาลย์ นี่พี่คงเก็บรายละเอียดเครื่องแต่งกายได้ไม่เท่าเกราะนะ เพราะว่าไม่ค่อยมีรูปจากเรื่องนี้
อย่างเรื่องเกราะรูปที่ถ่ายมา ความละเอียดสูง พี่สามารถเห็นรายละเอียดของเครื่องประดับแต่ละชิ้น เพชรแต่ละเม็ดได้มากกว่า
พูดเยอะไปละ

ต่อด้วย

เทพกาลเวลา ค่ะ

:icon_idea:

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: ภาพการ์ตูนเกราะกายสิทธิ์ VS การ์ตูนเทพสังวาลย์
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:03:29 PM »
อยากเห็นชุดเจ้าหญิง :-X
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ ฟ้า

• *
  • 31
  • 0
Re: ภาพการ์ตูนเกราะกายสิทธิ์ VS การ์ตูนเทพสังวาลย์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 09:25:39 PM »
สวยจังเลยค่ะ

ฝีมือมาก

ถ้าเป็นฟ้านะ ไม่เคยวาดรูปในคอมพิวเตอร์ได้เลยค่ะ

ได้เเต่ต้นไม้

ไม่มีความอดทนมากพอค่ะ

รูปสวยมาก

โดยเฉพาะ

ลิงค์ ขนาด 800 x 600

http://i794.photobucket.com/albums/yy226/nanajungboy/cartoonkho/boykhobynanajung.jpg

รูปนี้ค่ะ  ชอบมากเลยล่ะ

Ploy55

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 11:31:24 PM »
การ์ตูนน่ารักมากมาย

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:55:15 PM »
สวยมากเลยครับ
เก่งจริงๆ
ลองวาดเรื่องอื่นบ้างดิครับ