ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เล่าเรื่อง^0^สี่ยอดกุมาร

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: เล่าเรื่อง^0^สี่ยอดกุมาร
« ตอบกลับ #825 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 10:53:04 PM »
พระแม่เจ้าลักษมีเสด็จลงมาแล้วตรัสว่า  พวกเจ้าทุกคนถือว่าเป็นผู้ที่มีความกตัญญูรู้คุณเป็นเลิศเราจะเป็นผู้กระทำเอง เกร็ดแก้วเต้าจง
ออกไปจากถ้ำแห่งนี้เพราะเจ้าไม่สามารถขัดขวางไดพ่อของเจ้าถึงเวลาที่จะต้องชดใช้กรรมแล้ว  เมื่อได้รับคำสั่งก็พึงกระทำโดยดี
พระแม่เจ้าแหวกร่างปทุมมาเอาดวงใจวิชิตชัยออกมาคงคาใช้คฑาทำร้ายดวงใจทันที

ด้านร่างปฐพีและแสงสุรีย์ยิงพลังจากตรีและสังขืใส่วิชิตชัยอีกครั้ง  แต่คราวนี้ตรีและสังข์สามารถสังหารวิชิตชัยลงได้

พระนารายณ์ทรงเสด็จมารับเอา ตรี คฑา จักร สังข์ ของพระองค์คืนเองโดยไม่ต้องมีผู้ใดนำมันกลับขึ้นไปบนสวรรค์

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #826 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 11:15:38 PM »
เกร็ดแก้วจะวิ่งไปดูวิชิตชัยแต่คงคารั้งไว้  ปฐพีจึงเอ่ยสั้นๆ จบสิ้นกันซะที  ทุกคน  มองดูชัยชนะที่แลกมาด้วยเลือดและน้ำตา

เมื่อบ้านเมืองสงบแล้ว หนึ่งก็ขึ้นครองราชย์เป็นกษัติรย์ต่อจากเสด็จพ่อของตน  แน่ใจนะจะไม่มีใครอยู่กับพี่ที่นี่  สองจะไปอยู่
กับเกร็ดแก้วที่อาณาจักรน้ำแข็ง  ส่วนสามกับน่ำทิพย์จะไปหาท่านพญามัจจุราชตามที่เคยให้สัจจะกัยพระองค์ไว้  สี่จะไปอยู่
กับนาคนารีและสกุณาที่นครบาดาล  ถ้าเช่นนั้นพี่ก็ต้องอยู่คนเดียว  คงคาว่าบ้านเมืองต้องการคนปกครอง แสงสุรีย์บอกว่าถ้าพี่
หนึ่งเหงาก็ต้องหาใครซักคนมาอยู่เป็นเพื่อนคอยดูแลกันตลอดชีวิต

ปฐพีมาง้อน้ำค้าง นี่น้ำค้างน้ำทิพย์เค้าจะอยู่กับสามตลอดไปแล้วนะเราจะมาชวนเจ้าอยู่ด้วย จะอยู่เข้าไปได้ยังไง  ก็อยู่ในฐานะ
พระมเหสีแห่งนครนนท์จักรสิ  เรายังให้คำตอบไม่ได้  น้ำทิพย์ตามเข้ามาทีหลังช่วยเกลี้บกล่อมด้วย น้ำค้างอิทธิฤทธิ์และความ
เป็นนิรันด์แรกกับการที่ได้อยู่กับคนที่ตนรักมันคุ้มมค่ามากกว่านะ  น้ำค้างเห็นใจเราเถอะนะน้องสี่เค้ามีทั้งนาคนารีและสกุณาแต่
ตัวงเราสิไม่มีใครเหลือไว้เคียงข้างเลย  ในที่สุดนางก็ใจอ่อน

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #827 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 11:23:37 PM »
จบ บริบูรณ์

ออฟไลน์ Nus

• *
  • 270
  • -1
« ตอบกลับ #828 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 01:25:45 AM »
สนุกมากค่ะพี่ bobenz ;D

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #829 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 01:14:46 PM »
อ้าววว  จบแล้วเหรอ
ยังไม่ได้อ่านเลย   :icon_redface:

ลืม จำไม่ได้แล้วว่าพระลักษมีเป็นคนจัดการเอง

พี่โบว์เบนซ์  ภาพจบขอนาคนารีซักนิดไม่ได้เหรอคะ

วันนี้น้ำค้างสวยมากๆ เลย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #830 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 01:53:25 PM »
ว่าจะถามตั้งนานแล้วนะครับแต่รอให้จบก่อนดีกว่า
วันนี้จบแล้ว ผมจะถามล่ะนะครับ^^
อยากรู้ว่าตอนจบน้องสามกับน้ำทิพย์จะเป็นยังไง
น้องสามต้องตกนรกหรอ?แล้วน้ำทิพย์ล่ะ
กลายเป็นมนุษย์แล้วนี่จะช่วยน้องสามได้ยังไง
อยากรู้มากเลย อยากให้ทั้งคู่สมหวังจังเลยครับ
ผมว่านะน่าจะให้แต่ละคู่ไปจบที่เมืองของตัวเอง
น่าจะดีกว่านะอย่างเช่นให้เห้นซักนิดนึงว่า
น้องสี่กับนาคนรีไปลงเอยกันที่เมืองบาดาลจริงๆ
น่าจะสมบูรณ์กว่านะครับ ยิ่งน้องสามกับน้ำทิพย์นะ
ยิ่งแล้วใหญ่เลยอนาคตมืดมนมาก :icon_razz:
เหมือนสมหวังแค่พี่หนึ่งคนเดียวยังไงไม่รู้!

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #831 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 04:06:32 PM »
ว่าจะถามตั้งนานแล้วนะครับแต่รอให้จบก่อนดีกว่า
วันนี้จบแล้ว ผมจะถามล่ะนะครับ^^
อยากรู้ว่าตอนจบน้องสามกับน้ำทิพย์จะเป็นยังไง
น้องสามต้องตกนรกหรอ?แล้วน้ำทิพย์ล่ะ
กลายเป็นมนุษย์แล้วนี่จะช่วยน้องสามได้ยังไง
อยากรู้มากเลย อยากให้ทั้งคู่สมหวังจังเลยครับ
ผมว่านะน่าจะให้แต่ละคู่ไปจบที่เมืองของตัวเอง
น่าจะดีกว่านะอย่างเช่นให้เห้นซักนิดนึงว่า
น้องสี่กับนาคนรีไปลงเอยกันที่เมืองบาดาลจริงๆ
น่าจะสมบูรณ์กว่านะครับ ยิ่งน้องสามกับน้ำทิพย์นะ
ยิ่งแล้วใหญ่เลยอนาคตมืดมนมาก :icon_razz:
เหมือนสมหวังแค่พี่หนึ่งคนเดียวยังไงไม่รู้!

มันไม่ค่อยจะเคลียร์ใช่มั้ย  เหอะๆๆ
เป็นปกติของละครพื้นบ้านที่ตอนจบจะต้องรวบรัดตัดความให้เร็วที่สุึด
แสงสุรีย์ นาคนารี สกุณานี่ ลงตัวมาก  จะเอาสกุณาลงไปอยู่ด้วย
ถามพ่อตายังว่าได้หรือไม่ได้
สำหรับวายุกับน้ำทิพย์  ถ้าเล่าเรื่องต่อไปว่าไปตกลงกับพญายมยังไง
มันก็จะยืดยาดเกินไป  (แต่จริงๆ ถ้ามีคนก็ดูแหละ)
คิดว่าพญายมคงไม่ใจร้ายนัีกหรอก เพราะวายุก็ฟื้นขึ้นมาเพื่อช่วยพ่อแม่
อีกอย่างใช่ว่าตายแล้วจะต้องตกนรก เพียงแต่ว่าต้องผ่านทางลงทะเบียนว่าเป็นวิญญาณก่อน
แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะให้ไปไหน  แต่วายุยังไม่ลงทะเบียนไง 
ถ้าเอาสี่ยอดกุมารภาคต่อ (ฉบับกาฬรหัสย์)
ก็คงจะให้วายุไปเกิดใหม่ และน้ำทิพย์ก็ไปเกิดด้วยแล้วตามมาเจอกันอีก
 :icon_rolleyes:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #832 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 07:22:03 PM »
อ้าววว  จบแล้วเหรอ
ยังไม่ได้อ่านเลย   :icon_redface:

ลืม จำไม่ได้แล้วว่าพระลักษมีเป็นคนจัดการเอง

พี่โบว์เบนซ์  ภาพจบขอนาคนารีซักนิดไม่ได้เหรอคะ

วันนี้น้ำค้างสวยมากๆ เลย

คืออยากจะบอกว่าซีนจบอ้อมไม่ได้มาถ่ายอ่ะ เหอะๆๆ มีแค่ตอนอยู่ในท้องพระโรงแค่นั้นจริงๆค่ะ เลยไม่มีภาพตอนจบกันพอดี
แอบเซ็งตั้งแต่ตอนดูตอนแรกและ  :icon_redface:

มันไม่ค่อยจะเคลียร์ใช่มั้ย  เหอะๆๆ
เป็นปกติของละครพื้นบ้านที่ตอนจบจะต้องรวบรัดตัดความให้เร็วที่สุึด
แสงสุรีย์ นาคนารี สกุณานี่ ลงตัวมาก  จะเอาสกุณาลงไปอยู่ด้วย
ถามพ่อตายังว่าได้หรือไม่ได้
สำหรับวายุกับน้ำทิพย์  ถ้าเล่าเรื่องต่อไปว่าไปตกลงกับพญายมยังไง
มันก็จะยืดยาดเกินไป  (แต่จริงๆ ถ้ามีคนก็ดูแหละ)
คิดว่าพญายมคงไม่ใจร้ายนัีกหรอก เพราะวายุก็ฟื้นขึ้นมาเพื่อช่วยพ่อแม่
อีกอย่างใช่ว่าตายแล้วจะต้องตกนรก เพียงแต่ว่าต้องผ่านทางลงทะเบียนว่าเป็นวิญญาณก่อน
แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะให้ไปไหน  แต่วายุยังไม่ลงทะเบียนไง 
ถ้าเอาสี่ยอดกุมารภาคต่อ (ฉบับกาฬรหัสย์)
ก็คงจะให้วายุไปเกิดใหม่ และน้ำทิพย์ก็ไปเกิดด้วยแล้วตามมาเจอกันอีก

เรื่องก็เป็นแบบที่กาฬบอกแหละค่า รวบรัดตัดตอนจบไปซะงั้น อะไรๆก็ยังไม่ลงตัว แค่บอกว่าใครจะไปไหนกันต่อเท่านั้นเอง  :icon_twisted:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #833 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 11:54:04 PM »

เออ...ก้ดีเหมือนกันนะครับสี่ยอดกุมารฉบับกาฬรหัสย์นี่ก้น่าดูเหมือนกัน
แล้วเมื่อไหร่จะสร้างล่ะครับ อิอิ (หยอกเล่นน่ะครับ^^)

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #834 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:44:52 AM »

เออ...ก้ดีเหมือนกันนะครับสี่ยอดกุมารฉบับกาฬรหัสย์นี่ก้น่าดูเหมือนกัน
แล้วเมื่อไหร่จะสร้างล่ะครับ อิอิ (หยอกเล่นน่ะครับ^^)

ตอบแบบหยอกเล่นๆ เหมือนกัน   :icon_biggrin:
คงจะเป็นชาติหน้าแหละค่ะ  555+
นอกเสียจากจะมีใึครใจดีหยิบไปทำก่อน

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #835 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:07:43 PM »
จบแล้วเหรอคะ ไม่ได้เข้ามาอ่านนานเลยอ่ะ พี่bobenz จะเล่าเรื่องอะไรต่อคะ  ;D
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ Vincent

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #836 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:38:51 PM »
จบแล้วเหรอค่ะ มาตามอ่าน ขอบคุณพี่bobenzที่มาเล่าเรื่องให้ฟังนะค่ะ รอเรื่องต่อไปคะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #837 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:07:45 AM »
จบแล้วเหรอคะ ไม่ได้เข้ามาอ่านนานเลยอ่ะ พี่bobenz จะเล่าเรื่องอะไรต่อคะ  ;D

นั่นสิครับอยากจะรู้เหมือนกันว่าพี่bobenzจะเล่าอะไรต่อ รออ่านอยู่นะครับ^^

« ตอบกลับ #838 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 07:47:38 PM »
ขอบคุณคร้าบบบบบ อยากดูอีกอ่ะ อิอิ

อยากดู

brillant

« ตอบกลับ #839 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 12:39:06 PM »
ขอบคุณมากๆนะค่ะที่มาเล่าให้ฟัง ตอนเด็กๆชอบเรื่องนี้มาก ตื่นเช้ามาดูทุกวัน
เข้ามาอ่านอีกที ก็ชักจะอยากดูขึ้นมา แต่เรื่องนี้ยาวจริงๆ
และทที่สำคัญพี่บอยหล่อมาก555555555555555