ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

แจ่มใส พับลิชชิ่ง Dreamland of LOVE ชุดแดนหิมพานต์

ออฟไลน์ Mameaw 김범

• *
  • 28
  • 1
Re: แจ่มใส พับลิชชิ่ง Dreamland of LOVE ชุดแดนหิมพานต์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 11:52:20 AM »
พอดีเดินเข้าไปร้านนายอินทร์ เห็นวางขายอยู่เลยค่ะ เซ็ตนึงน่าจะมี 4 เล่มใช่ไหมค่ะ (เห็นแค่นั้นนะ)
เลยซื้อ หิมพานต์นิรมิต มาอ่าน สิงคีวรรณน่ารักดีค่ะ อ่านแล้วเขินๆ อายจนร่วงตกเตียงเลย อิอิอิ

ส่วนเรื่องอื่นๆ ยังไม่ได้ดู เรื่องไหนสนุกแนะนำบ้างนะคะ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: แจ่มใส พับลิชชิ่ง Dreamland of LOVE ชุดแดนหิมพานต์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 11:58:03 AM »
ใครที่อ่านหิมพานต์นิรมิตคงจะหลงรักสิงคีวรรณกันหมด

ถ้าให้แนะนำ  เรื่อง หิมพานต์นิรมิตนี่สนุกสุดแล้วจ้ะ
รองจากเรื่องนี้ ตามความคิดของกาฬ  ก็คือ  หิมวาอธิษฐาน

แล้วก็ทิพยปักษา   จริงๆ  ทิพยปักษาอ่านแล้วค่อนข้างผิดหวังนิดหน่อย  เพราะคาดหวังมากเกินไป
แต่ถ้าให้พูดกันตามเนื้อเรื่อง   เรื่องนี้ก็ถือว่าสนุกอยู่เหมือนกัน

แต่ไม่ชอบ หิมวันต์นิรันตรา ที่สุดอ่ะ (ขอโทษคนแต่งด้วยนะคะ แต่อ่านแล้วรู้สึกยังไง  ก็อยากจะติชมแบบนั้นอ่ะ)
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 02:32:00 PM »
พี่ไม่เคยอ่านนะ
แต่ขอบคุณน้องกาฬสำหรับการรีวีวนะ
เพราะแค่รีวีวพี่ก็รู้สึกสนุกแล้วแหละ ...
แต่หนังสือพวกนี้ยังมีเหลืออยู่ใช่ไหม?

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 02:11:15 PM »
 เวตหิมพานต์นี่น่าสนมาก เอ...งานหนังสือมีช่วงปลายมีนาใช่มั้ยเอ่ย พี่จะนัดเจอน้องกาฬให้ไปเหมาหนังสือเป็นเพื่อนพี่ได้มั้ยเนี่ย ^^
     อักษรแต่งสาร   จดจารลงไว้                          มอบหื้อน้องไท้   สรรคำเลือกเฟ้น
ความฮักหนักอก   หยิบยกหื้อเห็น                         แป๋งเป็นค่าวส้อย   ส่งเถิงนุชน้อง
หวังเจ้าหันใจ   หวังให้หันพ้อง                              ส่งค่าวไขบอกเค้า
     เอื้องผึ้งหอมหวาน   พี่ขานบอกเจ้า                   เอื้องผึ้งหวังพึ่งพา
เจ้ายอดมิ่งมิตร   ดวงจิตพี่ยา                               ตึงร่างกายา   ถอดวางหื้อเจ้า
เจ้าแก้วรอมแพง   เช้าแลงคอยเฝ้า                       ถนอมฮักอย่าฮู้ร้าง
     ขอเจ้าแพงนาย   อย่าคลายปล่อยคว้าง             หื้อพี่ว้างดายเดียว
อู้แท้จากใจ   บ่ใช่เพียงเกี้ยว                               กลับเวียงครานี้   จะเตรียมแต่งผ้า
คนใหญ่เจียรจา   มาขอน้องหล้า                          เป็นจอมนาฏนางใหญ่
     เขียนสารฝากแม่ไว้                                     แทนพี่แนบเคียงใกล้ 
นิ่มน้องรอมรอมแพง                                         พี่เฮย ”    

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 08:05:13 PM »
เวตหิมพานต์นี่น่าสนมาก เอ...งานหนังสือมีช่วงปลายมีนาใช่มั้ยเอ่ย พี่จะนัดเจอน้องกาฬให้ไปเหมาหนังสือเป็นเพื่อนพี่ได้มั้ยเนี่ย ^^

พี่อินจะมางานหนังสือเหรอคะ
อยากเจอเหมือนกัน  อยากได้หนังสือด้วย  55+
แต่ไม่รู้ปีนี้จะมีงบรึเปล่าก็ไม่รู้
ถ้าพี่อินไปวันไหนก็บอกนะคะ  เผื่อกาฬว่างจะได้ไปด้วย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:34:26 AM »

พี่อินจะมางานหนังสือเหรอคะ
อยากเจอเหมือนกัน  อยากได้หนังสือด้วย  55+
แต่ไม่รู้ปีนี้จะมีงบรึเปล่าก็ไม่รู้
ถ้าพี่อินไปวันไหนก็บอกนะคะ  เผื่อกาฬว่างจะได้ไปด้วย

ไม่ใช่แค่ "จะ" นะ ตั้งใจเลยเชียวจ้ะ ได้วันแน่นอนแล้ว พี่จะบอกวันมาให้แต่เนิ่นๆ นะ (ซักอาทิตย์นึงก่อนไป) เผื่อน้องกาฬว่างจ้า ^^
     อักษรแต่งสาร   จดจารลงไว้                          มอบหื้อน้องไท้   สรรคำเลือกเฟ้น
ความฮักหนักอก   หยิบยกหื้อเห็น                         แป๋งเป็นค่าวส้อย   ส่งเถิงนุชน้อง
หวังเจ้าหันใจ   หวังให้หันพ้อง                              ส่งค่าวไขบอกเค้า
     เอื้องผึ้งหอมหวาน   พี่ขานบอกเจ้า                   เอื้องผึ้งหวังพึ่งพา
เจ้ายอดมิ่งมิตร   ดวงจิตพี่ยา                               ตึงร่างกายา   ถอดวางหื้อเจ้า
เจ้าแก้วรอมแพง   เช้าแลงคอยเฝ้า                       ถนอมฮักอย่าฮู้ร้าง
     ขอเจ้าแพงนาย   อย่าคลายปล่อยคว้าง             หื้อพี่ว้างดายเดียว
อู้แท้จากใจ   บ่ใช่เพียงเกี้ยว                               กลับเวียงครานี้   จะเตรียมแต่งผ้า
คนใหญ่เจียรจา   มาขอน้องหล้า                          เป็นจอมนาฏนางใหญ่
     เขียนสารฝากแม่ไว้                                     แทนพี่แนบเคียงใกล้ 
นิ่มน้องรอมรอมแพง                                         พี่เฮย ”    

paratie

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 11:56:05 AM »
น้องฟ่างรายงานตัวคะ อ่านตัวอย่างหิมพานนิรมิตแล้ว น่าอ่านมากกกกกกกกกกกๆ แต่พอไปดูที่ร้านหนังซื้อไม่เห็นมันจะมีขายเลย :-X ไม่ทราบว่าพวกพี่ๆซื้อกันที่ไหนเหรอค่ะ บอกที

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 12:03:31 PM »
ยินดีต้อนรับค่ะ  น้องฟาง  :-*

เซตแดนหิมพานต์นี่  ออกตอนงานหนังสือปลายปีที่แล้ว  ตอนนี้อาจจะขาดตลาดก็ได้  รออีกซักพักคงจะตีพิมพ์รอบต่อไป
หรือไม่เข้าไปซื้อผ่านเวบแจ่มใสเลย น่าจะมีนะ

paratie

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 12:15:06 PM »
เฮอ! ถ้าขาดตลาดก็แย่สิค่ะ :icon_frown: โห! เสียดายจัง ทั้งที่อยากอ่านแท้ๆ :icon_mad:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:11:27 PM »
น่าอ่านทุกเล่มเลยครับเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าแจ่มใสมีแนวนี้ด้วย
แต่เสียดายอะครับของหมดแล้วอะในเวบก็หมด
เฮ้อ! เมื่อไหร่เค้าจะพิมพ์ใหม่เนี่ย อยากอ่านมั่งจัง TOT

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 10:10:31 AM »
น่าอ่านทุกเล่มเลยครับเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าแจ่มใสมีแนวนี้ด้วย
แต่เสียดายอะครับของหมดแล้วอะในเวบก็หมด
เฮ้อ! เมื่อไหร่เค้าจะพิมพ์ใหม่เนี่ย อยากอ่านมั่งจัง TOT

งั้นก็คงยากน่ะค่ะ พี่ก็ไม่รู้ว่าเค้าจะรีปริ้นรึเปล่า
แต่กับแจ่มใสก็ยากหน่อย  หมดแล้วหมดเลย
เค้าไม่ค่อยจะรีปริ้น  น่าเสียดาย
บางเรื่องที่พี่อยากได้ ยังหาซื้อไม่ได้เลย

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:54:38 PM »
วันนี้ผมพึ่งอ่าน หิมพานต์นิรมิต จบไปครับ
โอ! สนุกมากเลยชอบมากมายก่ายกอง
สิงคีวรรณนี่น่ารักเนอะ "เจ้าวัวน้อยขี้กลัวของข้า" 555
คาวีก็น่ารักมากเลย
ยิ่งตอนที่คาวีเขินเพราะความซื่อๆไม่รู้ธรรมเนี่ยม
ของมนุษย์ของสิงคีวรรณนะ อ๊ากก...น่ารักโครตๆ
พระของเอกของเรานี่รักใครแล้วทุ่มให้หมดตัวหมดใจจริงๆ
แล้วก็มีอีกอย่างนึงที่สงสัยครับ
บทสุดท้ายที่เค้าบอกว่ามีนางกินรีชื่อมโนชาที่ชอบ
พญาครุฑนี่ใช่พระ-นางในเรื่องทิพยปักษามั๊ยครับ
เพราะเห็นว่าเรื่องทิพยปักษาก็พล๊อตประมาณนี้

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 09:45:23 AM »
เรื่องหิมวาอธิษฐาน พระเอกเป็นใครคะ

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 05:52:04 PM »
เรื่องหิมวาอธิษฐาน พระเอกเป็นใครคะ

พระเอกเป็นนักวิทยาศาสตร์เชื้อสายไทยค่ะ  (ชื่อไรจำไม่ได้เพระาหนังสือไม่ได้อยู่ที่ตัวเอง)
นั่งเครื่องมาจากญี่ปุ่นจะมาลงที่เนปาลหรืออินเดียนี่แหละ
แล้วเครื่องตก ผลกระทบจากการต่อสู้ระหว่างนาคและครุฑ 
เหลือรอดชีวิตเพียงคนเดียว  ทำให้ต้องผจญภัยในป่าหิมพานต์
เรื่องนี้ในแง่วิทยาศาสตร์สามารถผูกเรื่องดีค่ะ  จะได้กลิ่นอายหวานๆๆ หอมหวาน
แต่ในแง่ของตำนาน จะกลายเป็นอิงข้อมูลและความเป็นตะวันตกมากเกินไปค่ะ

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 08:04:29 PM »
ไปดูที่เว็บแจ่มใส มันหมดแล้วอ่า
ทำไงดี จะซื้อที่ไหนล่ะเนี่ย   :-X